Udadisi 10 juu ya Thomas Edison

Thomas Edison alikuwa mwerevu

Mnamo Oktoba 18, 1931, mmoja wa wavumbuzi mahiri wa ubinadamu alikufa, Thomas Edison, mwandishi wa vishazi kubwa na maarufu kama "Uzoefu kamwe haufeli, siku zote huja kudhibitisha kitu." Kukumbuka tarehe ya kifo chake, Nakuletea udadisi 10 juu ya maisha yake.

Thomas Edison alitumia muda mwingi katika maabara yake

  • Mnamo 1877, Thomas Edison alipendekeza kutumia neno "hello" kama salamu ya simu. Inaonekana kwamba wazo hilo lilizingatiwa.
  • Sekta ya sinema ilikaa Hollywood kwa sababu watengenezaji wa sinema walikuwa wakijaribu kuondoka kwa Thomas Edison (aliyekaa New Jersey). Edison alikuwa na ruhusu kwenye kamera za picha za mwendo.
  • Henry Ford anahifadhi pumzi ya mwisho ya rafiki yake Thomas Edison kwenye bomba la mtihani. Hivi sasa imeonyeshwa kwenye Jumba la kumbukumbu la Ford.
  • Alikuwa na hati miliki zaidi ya uvumbuzi 1000 (wakati wa maisha yake ya mtu mzima alifanya uvumbuzi kila siku 15).
  • Thomas Edison alimpiga umeme Topsy, tembo wa sarakasi, kudhibitisha kuwa ubadilishaji wa sasa ulikuwa hatari. Kuna video iliyorekodiwa ya wakati huu.
  • Kuna uvumi kwamba wote Nikola Tesla na Thomas Edison walikataa Tuzo ya Nobel katika Fizikia kwa sababu walikataa kushiriki kwani wote walikuwa wakidharauliwa kila wakati.
  • Thomas Edison alikuwa na muundo maarufu wa alama 5 uliochorwa tattoo kwenye mkono wake. Kwa kweli, wasanii wa tatoo wanaotumia leo ni mageuzi ya kalamu ambayo Edison aligundua mnamo 1876.
  • Moja ya sababu ya Thomas Edison kuunda phonografia ilikuwa kurekodi maneno ya mwisho na matakwa ya watu wanaokufa. Chemchemi
  • Kulingana na binti yake mwenyewe, Marion Estelle Edison, Thomas Edison alipendekeza kwa mkewe kutumia nambari ya Morse.
  • Thomas Edison hakutengeneza balbu ya kwanza ya taa. Matthew Evans wa Canada aligundua balbu ya kwanza ya taa ya incandescent mnamo 1874, miaka mitano kabla ya kuuza hati miliki kwa Edison kwa $ 5000.

Niliogopa giza

Ikiwa kuna udadisi juu ya Thomas Edison ambao sio kila mtu anajua lakini ambayo inavutia, ni kwamba alikuwa akiogopa giza. Alizingatiwa kuwa mjuzi, mmoja wa wavumbuzi wakuu ulimwenguni. Anajulikana zaidi kwa uvumbuzi wake uliotumiwa sana. Moja ilikuwa mtangulizi wa rekodi za vinyl, santuri, ambayo ilikuwa na uwezo wa kurekodi na kutoa sauti, na taa ya taa ya incandescent., ambayo ilikuwa tegemeo la nyumba zote kwa miongo kadhaa.

Labda balbu ya taa ilikuwa uvumbuzi wa hitaji. Ingawa balbu ya taa haikuwa wazo lake, Thomas Edison alikuwa wa kwanza kuunda taa ya umeme ya kuaminika na inayofanya kazi. Kabla ya uvumbuzi wake, mtu wa kawaida alitegemea miali ya taa, kama vile taa za gesi, mishumaa, na taa za taa. Balbu ya taa iliwafuta kwa watu wengi.

Labda nguvu ya kuendesha uvumbuzi ilikuwa kwamba Thomas Edison aliogopa giza. Hiyo ni kweli, Thomas Edison aliogopa giza. Alifunua hofu yake ya giza wakati wa mahojiano. Wakati Edison alikufa, alikufa na taa zote ndani ya nyumba yake.

Wakati wengi wanaweza kuuliza kwa nini mtu mwenye akili kama Thomas Edison aliogopa giza, haina uhusiano wowote na akili. Hofu ni silika ya asili, na yenyewe inaweza kuwa isiyo na akili kwa watu wenye busara zaidi.

Uvumbuzi mwingine wa Thomas Edison

Edison aligundua balbu ya taa

Mbali na fonografu au balbu ya taa, Thomas Edison pia alihusiana na uvumbuzi wa vitu vingine ambavyo vilibadilisha ulimwengu kama ilivyojulikana wakati huo. Ifuatayo tutakuambia juu ya vitu viwili juu ya uvumbuzi wake ambao labda haujui.

Mifumo ya Umeme ya Viwanda

Ilikuwa mnamo 1882 ambapo kituo cha kwanza cha umeme cha biashara, kilichoko kwenye Mtaa wa Pearl huko Manhattan ya chini, kilianza kufanya kazi, ikitoa mwanga na umeme kwa wateja katika eneo dogo. Umri wa umeme ulianza wakati tasnia ilibadilika baadaye. Kituo cha Kuzalisha Umeme cha Thomas Edison cha Pearl Street kilianzisha vitu vinne muhimu vya mfumo wa kisasa wa matumizi ya umeme. Ilionyesha kizazi cha msingi cha kuaminika, usambazaji mzuri, matumizi ya mwisho ya mafanikio, na bei za ushindani. 

Mahitaji ya umeme hayakuacha kuongezeka na kutoka kuwa huduma ya usiku na kuwa huduma ya masaa 24 kwa sababu ya mahitaji ya umeme katika mahitaji ya tasnia. Kufanikiwa kwa taa ya umeme kumesababisha Thomas Edison kufikia urefu mpya wa umaarufu na utajiri wakati umeme unenea ulimwenguni kote. Kampuni zake mbalimbali za umeme ziliendelea kukua hadi pale zilipoungana na kuunda Edison General Electric mnamo 1889.

Licha ya matumizi ya jina lake katika jina la kampuni, Edison hakuwahi kudhibiti kampuni hiyo. Kiasi kikubwa cha mtaji kinachohitajika kukuza tasnia ya taa ya incandescent itahitaji ushiriki wa mabenki makubwa. Wakati Edison General Electric aliungana na mshindani anayeongoza Thompson-Houston mnamo 1892, Edison alijiondoa kwenye jina na kampuni hiyo ikawa General Electric.

Sinema

Nia ya Thomas Edison katika filamu ilianza kabla ya 1888, lakini ilikuwa ziara ya mpiga picha wa Kiingereza Eadweard Muybridge kwenye maabara yake huko West Orange mnamo Februari mwaka huo ambayo ilimchochea kubuni kamera ya filamu.

Muybridge alikuwa amependekeza kwamba washirikiane na kuchanganya Zoopraxiscope na santuri ya Edison. Edison alivutiwa lakini alichagua kutoshiriki katika chama kama hicho kwa sababu alihisi kuwa Zoopraxiscope haikuwa njia inayofaa sana au nzuri ya kurekodi mwendo.

Walakini, alipenda wazo hilo na akawasilisha onyo kwa Ofisi ya Patent mnamo Oktoba 17, 1888, kwamba alielezea maoni yake kwa kifaa ambacho "kitafanya kwa jicho kile phonografia inafanya kwa sikio": kurekodi na kuzaa vitu vinavyohamia. Kifaa hicho, kilichoitwa 'Kinetoscope', kilikuwa mchanganyiko wa maneno ya Kiyunani 'kineto' ambayo inamaanisha 'harakati' na 'scopos' ambayo inamaanisha 'kutazama'.

Timu ya Edison ilikamilisha uundaji wa Kinetoscope mnamo 1891. Moja ya filamu za kwanza za Edison (na filamu ya kwanza iliyo na hakimiliki) ilimuonyesha mfanyakazi wake Fred Ott akijifanya kupiga chafya. Walakini, shida kuu wakati huo ilikuwa kwamba hakukuwa na sinema nzuri ya sinema.

Yote hayo yalibadilika mnamo 1893 wakati Eastman Kodak alianza kutoa vifaa vya picha za mwendo, na kumwezesha Edison kuongeza utengenezaji wa filamu mpya. Alijenga studio ya utengenezaji wa sinema huko New Jersey ambayo ilikuwa na paa ambayo inaweza kufunguliwa ili iweze mchana. Jengo lote lilijengwa ili iweze kusonga ili kuendana na jua.

Thomas Edison alikuwa mwerevu

C. Francis Jenkins na Thomas Armat waligundua projekta ya sinema iitwayo Vitascope na wakamwuliza Edison kusambaza sinema na kutengeneza projekta hiyo kwa jina lao. Hatimaye, Kampuni ya Edison iliunda projekta yake, inayojulikana kama Projectoscope, na ikasimamisha Vitascope. Filamu za kwanza kuonyeshwa katika "ukumbi wa michezo" huko Merika zilitolewa kwa umma mnamo Aprili 23, 1896, huko New York City.

Hizi ni udadisi chache tu juu ya Thomas Edison ambao huenda usijue, kwa sababu kama mtu yeyote mashuhuri wa wakati wake, ilikuwa rahisi kukosa maelezo kadhaa kwa sababu ya miongo kadhaa ambayo imepita tangu wakati huo. Ingawa shukrani kwa habari iliyokusanywa tumeweza kukusanya udadisi huu ili, unajua, kidogo zaidi juu ya fikra huyu ambaye, licha ya kuogopa giza, aliweza kuunda uvumbuzi ambao ulibadilisha mwenendo wa jamii.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 3, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Luis alisema

    Edison mwizi wa hataza! Sio kawaida kwa Edison kuwa rafiki na Ford, anti-Semite, na Edison mwenyewe mwizi wa hati miliki, nyingi kati yao kwa Tesla, ambaye alitaka kuondoa kutoka kwa njia yake kwa gharama yoyote kwa sababu ya masilahi yake ya kibinafsi. Mzunguko wake wa moja kwa moja haukuwa na maana na haukuwahi kusudi la kuangaza sayari. Wala hakujua hata kwamba hakutengeneza balbu ya taa ya incandescent. Edison alifanya kazi kwa pesa na kwa nafsi yake mwenyewe, Nikola Tesla kutoa nguvu za bure kwa ulimwengu na kwa faida ya ubinadamu. Siku zote nilikuwa nikimpenda Einstein, lakini kwa sasa ninatambua kuwa Tesla alikuwa bora zaidi na hati miliki zake zaidi ya 800, ambaye pia aliteswa na wizi wa wengi.

  2.   GABRI alisema

    Molt bo !!

  3.   berushka alisema

    haisemi chochote juu ya kujithamini kwa Thomas Alva Edison ikiwa angeweza kuona sehemu nyingine ya jinsi kujistahi kwake kulivyo na ningeithamini kwa kazi ya uchunguzi iliyotolewa Jumatatu, Agosti 21